Tuesday, October 4, 2016

Faida Kubwa Ya Kufanya Kazi Kwa Ushirikiano - 2.

Posted by Imani Ngwangwalu  |  at  Tuesday, October 04, 2016 No comments

Kufanya kazi kwa ushirikiano kwa majasiriamali yeyote yule anayetaka mafanikio ni jambo la muhimu sana. Kutokana na kufanya kazi kwa ushirikiano tunaona mafanikio na fursa nyingi huweza kuonekana huko kutokana na ushirikiana ambao unaweza kuonyeshwa kati ya mtu mmoja na mwingine.

Katika kuthibitisha hilo la umuhimu wa kufanya kazi kwa ushirikiano, wiki iliyopita na makala ya iliyopita tuliona jinsi ambavyo Mfalme Lipamila alivyoitisha mkutano na kuwaonyesha wananchi wake umuhimu wa kufanya kazi kwa pamoja na jinsi ya kuweza kutatua pia tatizo la ajira kwa wananchi wake.


Mfalme Lipamila kuhusu ajira aliendelea kusema tutaweka utaratibu ambao tutalima kilimo ambacho ni tofauti ni tulichozea, nimeweka utaratibu ambao tutahakikisha ya kwamba tutalima kilimo cha kisasa, yaani tutalima sehemu ndogo lakini mavuno yatakuwa mengine, nmefanya pia utafiti kuhusu masoko ya kuhusu mazao ambayo tutalima kwani tutauza sana sehemu nyinginezo endapo tutashirikiana pamoja.

Jambo jingine ambalo nilitaka kulizungumza nanyi siku ya leo ni kwamba nafahamu fika ya kwamba tatizo la ajira ni kubwa sana, 

"Je unataka kujua mfalme Lipamalima atasema nini?

Mfalme lipamila alishusha pumzi Mmmmmh........kisha akendelea kwa kusema. Mara nyingi nilikuwa nikitafuta ufumbuzi ya jinsi ya kuweza kupunguza tatizo la ajira katika kisiwa chetu. Lakini tatizo hili litaisha endapo vijana wasomi na wasio wasomi pia katika suala zima la kubadili mtazamo juu ya suala zima la ajira.


Watu wengi ambao hawana ajira mitazamo yenu inafanana, wote mnaamini katika kujiriwa na serikali. Lakini niwaambieni ukweli kama mtaendelea na mtazamo huo nawahakakishia ya kwamba mtazadi kulaumu mpaka mtakapo acha kutumia pumzi ya dunia hii.

Maana ukweli ambao haufichiki ni kwamba katika kisiwa chetu idadi ya wahitimu kwa mwaka ni 800,000 lakini katika idadi hiyo watu ambao wanapata ajira ni jumla ya watu 80,000.

Watu wengi baada ya kusikia maneno hayo wengi walishangaa, wengine wakaona kama ni uongo, lakini Mfalme Lipamila akakandamizia kwa kusema haina haja ya kushangaa na huo ndio ukweli.


Na katika idadi ya watu ambao hawana ajira 70% ya watu hao hawana kazi maalumu za kufanya, na hii inapelekea katika kisiwa chetu kuwapo idadi kubwa ya watu ambao wanacheza kamali, kucheza pool table, kushinda kwenye vigodoro, wizi na mambo mengine mengi yasiyofaa katika jamii.

Lakini kwa kupitia ushirikiano wetu sisi sote tutasaidia kuweza, kupeana mbinu ambazo zitaweza kutusaidia, jambo la msingi ni kwamba kila mmoja wetu nafahamu fika anafikiri mambo mbalimbali, lakini ni lazima tukumbuke endapo tukiyaainisha mawazo yetu pamoja tutaweza kufika mbali.

Kama kuna baadhi ya watu wanataka kujikita katika ufugaji na kilimo tutatenga eneo kwa ajili ya wale ambao wapo tayari  kufanya kilimo na  tutashirikiana kulima na mwisho wa siku tutakuwa tumejikwamua katika suala hili.

Hapo nimezungumzia hasa katika kilimo na ufugaji lakini ipo siri kubwa sana, ya watu wengine pia kuweza kushirikishana mawazo yenu, kwamba mnataka kufanya nini, baada ya kupata majibu. Hapo tutasaidia kwa pamoja wafadhiri ambao watasaidia katika miradi yetu.

Pia niweze kuwahimiza ya kwamba tutatengeneze mazingira ya kujiajiri. hili ni jambo jema sana kwa mafanikio yenu. Pia kila mmoja wetu aweze kujifunza suala zima la uwekaji wa akiba wa pesa.

Endapo kila mmoja wetu akifanya hivyo baada ya muda fulani ataweza kujiajiri yeye mwenyewe kwa kuanzisha biashara yake.  Nimesema hivi kwa sababu kubwa suala la uwekaji akiba ni suala gumu.

Pia nafahamu pia hapa pia wapo wanafunzi ambao wanasoma hivyo nataka kuwaambia watengeneza mazingira ya wao kuweka akiba, wapo wale ambao bado wanasoma na huwa wanapata mikopo. Hivyo nao nawasihi wajifunze kugawa ile pesa ambayo wanapata na kuweka akiba ili pindi mmalizapo masomo muweze kutengeneza mazingira ya kujiajiri.

Mpaka kufikia hapo nimefika tamati ninachotaji kutoka kwenu ni utekelezaji ili kila mmoja wetu aweze kula mkate wake wa kila siku. Mwenyezi mungu awabariki sana na awatie nguvu na awalinde muweze kufika mafanikio yenu.

Baada ya hapo kila mmoja aliweza kufanya yale ambayo aliweza kuyaweka yale ambayo aliyasikia kutoka kwa mfalme Lipamila na hatimaye matunda yake yalionekana.

Hivyo nikusihi ya kwamba kwa kile chochote ambacho unajifunza uweze kukiweka katika matendo.

Afisa mipango Bensonchonya

KUHUSU AMKA MTANZANIA

AMKA MTANZANIA ni mtandao unaokuhamasisha wewe mtanzania kuchukua hatua juu ya maisha yako. Kupitia mtandao huu utajifunza na kuhamasika ili uweze kuchukua hatua ya kufikia mafanikio makubwa. Kama unataka kutumiwa makala nzuri na vitabu moja kwa moja kwenye email yako, BONYEZA MAANDISHI HAYA na ujaze fomu. KARIBU SANA UJIFUNZE NA KUHAMASIKA

Pata Makala Inapotoka

Weka email yako hapa na uwe wa kwanza kupata makala nzuri inapowekwa kwenye mtandao huu.

Washirikishe Wengine Makala Hii Nzuri

Makala Zinazohusiana na Hii

0 comments:

USIACHE KUWEKA MAONI YAKO HAPA.

© 2013 AMKA MTANZANIA. WP Theme-junkie converted by BloggerTheme9
Blogger templates | Distributed By: BloggerBulk Proudly Powered by Blogger.
back to top