Tuesday, September 13, 2016

Dunia Inabadilika, Biashara Zinabadilika, Kazi Zinabadilika Na Wewe Badilika Hivi.

Posted by Makirita Amani  |  at  Tuesday, September 13, 2016 No comments

Habari za leo rafiki?
Nina habari njema sana kwako ambazo nahitaji kukuambia kabla hatujajadili mada ya leo. habari hizo ni kwamba semina yetu ya PATA MILIONI YA ZIADA, hata kama huna mtaji, iliyokuwa ifanyike tarehe 22/10/2016 tumeisogeza mbele na sasa itafanyika jumapili ya tarehe 30/10/2016. Hii ni nafasi nzuri kwako kufanya maandalizi ya kushiriki semina hii nzuri ya kukuwezesha kuongeza kipato chako. Kupata nafasi ya kushiriki semina hii bonyeza maandishi haya.


Semina yetu ya bure ya TENGENEZA KIPATO KWA KUTUMIA BLOG inayokwenda kuanza tarehe 19/09/2016 iko pale pale hivyo kama bado hujajiandikisha wahi mapema, zimebaki siku tatu tu za kujiandikisha. Fomu ya kujiandikisha ipo ndani ya makala hii.

Mabadiliko ya dunia.
Karibu rafiki yangu kwenye makala yetu ya leo ambapo tutakwenda kujadili kwa kina kuhusu mabadiliko makubwa yanayoendelea duniani. Ni ukweli ulio wazi kwamba dunia inabadilika, na inabadilika kwa kasi kubwa mno.

Tukiangalia miaka kumi iliyopita, vitu vyote ambavyo tunatumia kwa sasa, havikuwepo au kama vilikuwepo basi havikuwa maarufu kama sasa. Miaka kumi iliyopita, mitandao ya kijamii tunayotumia na kufurahia sasa haikuwepo au kama ilikuwepo basi ilikuwa michanga sana.

Miaka kumi iliyopita gharama za kupata simu zilikuwa juu kuliko ilivyo sasa, na hakukuwa na kitu kinaitwa ‘smartphone’.
Miaka kumi iliyopita, ungeweza kuwahesabu watu wanaomiliki kompyuta au simu, lakini leo hii watu wengi zaidi wanamiliki vifaa hivi. Hakika dunia inabadilika kwa kasi kubwa sana.

SOMA; Mabadiliko; Yalikuwepo, Yapo Na Yataendelea Kuwepo.

Mabadiliko ya biashara.
Biashara nazo zinabadilika kwa kasi kubwa, tukiangalia miaka kumi iliyopita na sasa kibiashara, kuna mabadiliko makubwa mno. Miaka kumi iliyopita, ungetaka kuanzisha biashara ilikubidi uwe na mtaji mkubwa, ukodi eneo la biashara na uwepo kwenye biashara yako muda wote. Ilikuwa ukitaka kutangaza biashara yako ni lazima ujiandae kwa fedha nyingi ili uweze kupata nafasi kwenye tv, redio au gazeti. Na hata kupata mtaji wa kukuza biashara ilikuwa changamoto kubwa, taasisi zilizokuwa zinatoa huduma hiyo zilikuwa chache.

Lakini tunapoangalia leo, miaka kumi baadaye, kuingia kwenye biashara imekuwa rahisi mno. Kumekuwa na biashara mpya ambazo huhitaji hata kufungua eneo la biashara, unaweza kuendesha biashara kubwa ukiwa nyumbani kwako, ofisi ikawa hata kitanda chako, au sehemu nyingine unayoweza kuchagua ya kufanyia kazi yako.
Kwa sasa unaweza kutangaza biashara yako kwa maelfu ya watu bure kabisa, bila kulipa gharama yoyote. Pia unaweza kutengeneza mahusiano bora na wateja wako kupitia biashara yako.

Kitu muhimu zaidi, kwa sasa ukitaka kupata mtaji wa kibiashara, ni rahisi kuliko miaka kumi iliyopita. Sasa hivi kama unazo sifa za kupata mkopo, utafuatwa na taasisi za mikopo wakikuomba wakukopeshe, watakuambia unakopesheka na kukupa sababu nyingi kwa nini uchukue mkopo wao. Mambo yamebadilika mno katika miaka hii kumi.

Mabadiliko ya kazi.
Sehemu ambayo imepata mabadiliko makubwa mno ni kazi au ajira. Miaka kumi iliyopita na kurudi nyuma, wimbo maarufu ulikuwa ni huu; nenda shule, soma kwa bidii, faulu vizuri mitihani yako, nenda chuo kikuu(au vyuo vingine), somea utaalamu fulani, ukihitimu utapata ajira nzuri na kuwa na maisha mazuri. Ilikuwa ni njia ya uhakika ambayo watu waliifuata na kuwa na maisha yanayotabirika, kwamba kama utasoma na kufaulu, una uhakika wa kuwa na kazi. Lakini tunapoangalia leo, njia hii haipo tena, wengi wamesoma na kufaulu vizuri lakini kazi hakuna.

Hata wale ambao wapo kwenye ajira tayari, mabadiliko ni makubwa mno, miaka kumi iliyopita mtu alikazana sana apate kazi serikalini kwani ilikuwa ni uhakika wa kazi mpaka unastaafu. Lakini sasa hivi hakuna mwenye uhakika wa kazi, hata serikalini, tumeshuhudia watu wengi wakipoteza kazi zao.

Njia za kuajiri nazo zimebadilika sana, zamani vilitumika vyeti kuajiri, aliyesoma na kufaulu vizuri alikuwa na uhakika wa kuajiriwa kutokana na vyeti vyake. Lakini sasa hivi kila mtu ana vyeti hivyo, sasa waajiri wanatafuta sifa za ziada ndiyo waweze kumwajiri mtu.

Ni kitu gani kimebadili yote haya?
Swali muhimu kujiuliza ni je mabadiliko haya makubwa yanayoendelea duniani, chanzo chake ni nini? Ni nguvu gani ipo nyuma ya mabadiliko haya makubwa?
Jibu ni moja, ukuaji wa teknolojia na uwepo wa mtandao wa intaneti. Mtandao wa intaneti pekee umeleta mabadiliko makubwa mno kwenye maisha, kazi na hata biashara.

Mabadiliko haya yataendelea kuwepo kwa sababu teknolojia bado inakuwa, na mtandao wa intaneti ndiyo kwanza unaongezeka kasi na gharama zake zinapungua. Kila siku watu wengi zaidi wanaweza kutumia mtandao huu wa intaneti.

Mabadiliko yako wewe.
Baada ya kuona mabadiliko yote haya, swali ni je wewe unabadilikaje? Je unabadilika au umeendelea kung’ang’ania yale ambayo yameshapitwa na wakati? Je unasubiri mpaka uwe na mtaji mkubwa ndiyo uanze biashara? Au unasubiri mpaka watu wakuone umesoma ndiyo wakuajiri?

Vipi kuhusu kipato chako, je kinakutosha? Kama hakikutoshi ni hatua zipi umechukua ili kukiongeza?
Kuna maswali mengi mno ninayoweza kukuuliza rafiki, lakini kitu cha muhimu nataka kukuambia hapa ni kwamba unatakiwa kubadilika. Unahitaji kuchukua hatua ili uweze kunufaika na mabadiliko haya yanayoendelea duniani. Usiishie kuwa mtazamaji na usikubali kuburuzwa na mabadiliko haya, badala yake wewe unahitaji kuwa kinara wa mabadiliko, uweze kwenda nayo sambamba.

Unawezaje kuwa kinara wa mabadiliko na kunufaika na mabadiliko haya?
Kuna njia moja ambayo namshauri kila mtu aitumie ili kuweza kuwa kinara wa mabadiliko. Njia hiyo ni matumizi sahihi ya mtandao wa intaneti na mitandao ya kijamii. Kama tulivyoona, nguvu kubwa ya mabadiliko inatokana na ukuaji wa teknolojia na mtandao wa intaneti, sasa unawezaje kuingia kwenye mabadiliko haya?

Njia ni rahisi, unaanza kwa kuwa na blog yako ambayo utaitumia kulitengeneza jina lako na/au biashara yako. kwa kuwa watu wengi wanatumia mtandao wa intaneti kama sehemu yao ya kupata taarifa, wanapokuwa na shida au hitaji lolote, basi wanaanza kutafuta kwenye mtandao wa intaneti. Hivyo unapokuwa kwenye mtandao huu, unatengeneza njia rahisi ya watu kukufikia kwa kile unachofanya.

Kama unafanya biashara, unaweza kuielezea na kuitangaza biashara yako kupitia blog yako.

Kama umeajiriwa unaweza kujitengeneza na kujitangaza kama mtaalamu wa ule ujuzi ambao umeajiriwa nao, na ukatumia nafasi hiyo kutoa huduma kama za ushauri kwa wenye uhitaji.

Kama ni msanii unaweza kutumia blog kuwasiliana na hadhira yako, pia kuwapa huduma zako.

Kama ni mwanafunzi wa vyuo vya elimu ya juu unaweza kuitumia blog kama sehemu ya kujifunza, yaani kile unachojifunza, unaweza kuwashirikisha wengine kupitia blog yako.

Kama huna ajira wala biashara, unaweza kuifanya blog yako kuwa biashara yako kuu, na hapo ukaitumia kutengeneza wateja na baadaye kipato.
Kila mtu ambaye ameweza kusoma hapa nilipoandika, anaweza kumiliki blog yake na akaitumia kutengeneza kipato.

Je wewe ungependa KUTENGENEZA KIPATO KW AKUTUMIA BLOG?
Kama jibu ni ndiyo basi ipo nafasi nzuri na ya kipekee kwako kutimiza ndoto yako hiyo. Nimeandaa semina ya bure ambayo itafanyika kwa njia ya mtandao kwa wiki moja, kuanzia tarehe 19/09/2016. Kwenye semina hii utajifunza yote muhimu kuhusu kutengeneza fedha kwa njia ya blog.

Najiungaje na semina hii?
Kama upo tayari kunufaika na mtandao wa intaneti, na upo tayari kutengeneza fedha kwa kutumia blog, karibu sana kwenye semina hii. Kujiunga na semina hii fuata hatua hizi mbili;
Hatua ya kwanza jaza fomu ya kujiunga, kwa kuweka taarifa zako, jaza fomu hapo chini au bonyeza maandishi haya kujaza fomu.


Hatua ya pili jiunge na kundi la TELEGRAM, kwanza hakikisha una telegram kwenye simu yako, kama huna nenda kwenye PLAY STORE na search TELEGRAM MESSENGER, ukishaipata iweke kwenye simu yako na unganisha namba yako kama unavyounganisha kwenye wasap. Baada ya hapo nitumie ujumbe wenye neno SEMINA kwa njia ya telegram kwenye namba 0717396253 au bonyeza maandishi haya na moja kwa moja utaingia kwenye kundi la semina.

Chukua hatua sasa.

Mwisho wa kujiungana semina hii ni tarehe 16/09/2016, lakini nakusihi sana ujiunge leo kwa sababu nafasi zinaweza kujaa, mfumo wetu wa email una kikomo cha kupokea watu, hivyo kuhakikisha hukosi semina hii jiunge leo hii.
Karibu sana tujifunze kwa pamoja jinsi ya kutengeneza fedha kwakutumia blog, kama mimi nimeweza, hata wewe unaweza.

Karibu sana.
Rafiki na Kocha wako,
Makirita Amani,
www.kisimachamaarifa.co.tz/makirita
Kwa ushauri na Coaching bonyeza maandishi haya kupata utaratibu.
Kwa kupata vitabu vya biashara na mafanikio tembelea MOBILE UNIVERSITY (bonyeza hayo maandishi.)

KUHUSU AMKA MTANZANIA

AMKA MTANZANIA ni mtandao unaokuhamasisha wewe mtanzania kuchukua hatua juu ya maisha yako. Kupitia mtandao huu utajifunza na kuhamasika ili uweze kuchukua hatua ya kufikia mafanikio makubwa. Kama unataka kutumiwa makala nzuri na vitabu moja kwa moja kwenye email yako, BONYEZA MAANDISHI HAYA na ujaze fomu. KARIBU SANA UJIFUNZE NA KUHAMASIKA

Pata Makala Inapotoka

Weka email yako hapa na uwe wa kwanza kupata makala nzuri inapowekwa kwenye mtandao huu.

Washirikishe Wengine Makala Hii Nzuri

Makala Zinazohusiana na Hii

0 comments:

USIACHE KUWEKA MAONI YAKO HAPA.

© 2013 AMKA MTANZANIA. WP Theme-junkie converted by BloggerTheme9
Blogger templates | Distributed By: BloggerBulk Proudly Powered by Blogger.
back to top