Thursday, August 4, 2016

Haya Ndiyo Madhara Ya Kutotumia Falsafa Ya Ufagio Kwenye Maisha Yako.

Posted by Makirita Amani  |  at  Thursday, August 04, 2016 No comments


Habari mpendwa Rafiki na Msomaji wa Amka Mtanzania? Natumaini unaendelea vema na kama hauko vema basi nakupa pole na Mungu akusaidie hatimaye uwe salama. Basi ndugu msomaji karibu katika makala yetu ya leo.
Tupo duniani kwa ajili ya mapenzi ya Mungu na siyo kwa mapenzi yetu sisi. Kila mtu ana siku yake ya kuiaga dunia pale mwili na roho vinapotenganishwa hivyo basi usikubali siku ipite bila kuacha alama katika hii dunia yaani ufanye jambo ambalo mtoto atakayezaliwa kesho aje ajifunze kupitia wewe hata kama hautokuwepo duniani. Hakuna aliyeomba kuzaliwa wala kuandika barua kwa nini sasa watu wanakuwa na majivuno na vipaji ambavyo wamepewa bure ili kusaidia watu wengine?

Watu wenye vipaji na taaluma mbalimbali wamekuwa ni watu wa majivuno sana na kujiona wao ndio kila kitu katika hii dunia. Umekwenda shule au chuo kusomea ujuzi fulani ili uende ukatumikie jamii na siyo kujivunia ile elimu uliyonayo kuwakandamiza watu wa chini au watu wengine. Kama wewe ni daktari wito wako ni kutoa huduma kwa wagonjwa kuwahudumia vizuri na kuhakikisha unamsaidia mteja wako tatizo lake siyo kuonyesha majivuno mbele ya mteja wako. Duniani kuna kitu kinaitwa specialization of work yaani ubobezi wa kitu Fulani, kazi Fulani, mtaalamu wa kitu Fulani. Hivyo basi, kila mtu amebobea kwenye kitu Fulani ndio maana tuna wataalamu wa fani mbalimbali ambapo kwa pamoja tunaweza kutegemeana na kujenga dunia.


SOMA; Hizi Ndizo Sehemu Nne (4) Muhimu Za Kuchota Baraka Katika Maisha Yako.

Hakuna anayeweza kujitegemea kwa kila kitu hivyo basi, mwandishi Shabani Robert aliwahi kuandika katika moja ya mashairi yake na kusema kwamba kujitegemea siyo kujitosheleza. Kwa hiyo, lazima uwategemee wengine hata kama wewe ni mbobezi wa kitu Fulani. Lazima utahitaji watu wengine ili uweze kufanikisha mambo yako mengine. Majivuno ni mabaya yanaweza kukunyang’anya hata kile ambacho unacho. Usitumie kile ambacho unacho kuwadhihaki watu wengine bali tumia ulichonacho kuwasaidia watu wengine.

Watu wengi wamekosa kutumia falsafa ya ufagio katika maisha yao. Falsafa ya ufagio ni unyenyekevu. Na mtu aliyekosa unyenyekevu basi ana majivuno na kile ambacho anacho. Kama wewe ni daktari toa huduma yako kwa unyenyekevu na siyo kwa majivuno. Mhudumie mgonjwa kwa kumuonyesha falsafa ya unyenyekevu mpaka mgonjwa anahisi kupona hata kabla ya kutibiwa. Wasaidie watu kulingana na taaluma uliyonayo kwa unyenyekevu na siyo kuonyesha majivuno ya taaluma uliyonayo. Umesoma ili utoe huduma kwa watu na siyo kuonyesha majivuno ya kile ambacho unacho au elimu yako uliyonayo. Watu hawataki majivuno wanataka kupatiwa huduma kwa unyenyekevu wa hali ya juu. Tumia elimu/taaluma yako kuwasaidia wengine, kuwafariji watu katika matatizo wanayokubana nayo, kuwa tia moyo na kuwaonesha upendo katika huduma unayotoa.

SOMA; Mambo 10 Ambayo Ni Muhimu Kuyafahamu Kwenye Maisha Yako.

Waonyeshe watu unyenyekevu wako katika kutoa huduma, wahurumie kwani huruma ni zaidi ya kutoa sadaka ya pesa. Kama wewe ni mwalimu basi wafundishe wanafunzi wako kwa moyo, kwa ukarimu na kwa falsafa ya unyenyekevu . Wasikilize wanafunzi wako wanasema nini ,wasikilize wateja wako katika kile unachofanya wanasema nini. Kama wewe ni kiongozi wasikilize unaowaongoza wanasema nini usitawale kwa majivuno na kujiona wewe ndiye una stahili zaidi kuliko wengine. Wewe ndio unajua sana kuongoza kwa hiyo, wengine hawana nafasi ya kutoa mawazo yao hapana usifanye hivyo hata watu unaowaongoza wana mawazo mazuri hivyo wasikilize ili muweze kujenga kampuni au taasisi imara hapo ulipo. Ukiwa unaongoza taasisi au kikundi Fulani ukajiona wewe ndio kila kitu mambo yatakuendea mrama hivyo basi, waruhusu, washirikishe watu kutoa mchango wao.
Mtu aliyesoma anatakiwa kuwa mnyenyekevu kama vile hajui kitu. Hajivuni kulingana na elimu yake ya juu aliyonayo wala taaluma aliyonayo. Bali anakua msikilizaji mzuri, anatoa huduma kwa unyenyekevu.

Madhara ya kukosa unyenyekevu ni kuwa na majivuno. Hivyo basi, ukishakuwa na majivuno utajiona wewe ndio unastahili zaidi kuliko wengine. Utajiona wewe ndio miungu watu hapa duniani, utawadharau wengine, utakosa uaminifu na wengine, utashindwa kujifunza kwa wengine, utashikwa na wivu, utarudi nyuma badala ya kwenda mbele. Kwa hiyo, haya ndio madhara ya kukosa kutumia falsafa ya ufagio katika maisha yako ambayo ni unyenyekevu. Kama umewahi kufagia pale unapotakiwa kuinama lazima uiname uwe mnyenyekevu kama vile ufagio unavyokutaka ufanye. Haijalishi elimu au cheo ulichonacho unatakiwa kuwa mnyenyekevu katika maisha yako.

SOMA; Umuhimu Wa Mawasiliano Katika Kujenga Mahusiano Bora Ya Kijamii.

Mwisho, tunatakiwa kuishi katika falsafa ya ufagio ambayo ni unyenyekevu. Usiwe na majivuno kwani majivuno yatakufanya uwe na kiburi na hatimaye kuwadharau watu wengine. Umepewa kipaji ulichonacho ili kusaidia watu na siyo kujivuna na kuwaumiza wengine na kuwakandamiza eti kwa sababu wewe ndio umesoma. Tupo duniani kwa ajili ya kusaidiana na kila mtu anamtegemea mwenzake kukamilisha malengo yake na hakuna jeshi la mtu mmoja bali kuna jeshi la watu wengi na kujitegemea siyo kujitosheleza. Hivyo basi, ishi katika misingi na kusimamia falsafa ya unyenyekevu katika kutoa huduma bora.

Makala hii imeandikwa na Deogratius Kessy ambaye ni mwandishi, mhamasishaji na mjasiriamali, unaweza kuwasiliana naye kupitia namba 0717101505 au kwa barua pepe deokessy.dk@gmail.com au unaweza kutembelea tovuti yake www.actualizeyourdream.blogspot.com

KUHUSU AMKA MTANZANIA

AMKA MTANZANIA ni mtandao unaokuhamasisha wewe mtanzania kuchukua hatua juu ya maisha yako. Kupitia mtandao huu utajifunza na kuhamasika ili uweze kuchukua hatua ya kufikia mafanikio makubwa. Kama unataka kutumiwa makala nzuri na vitabu moja kwa moja kwenye email yako, BONYEZA MAANDISHI HAYA na ujaze fomu. KARIBU SANA UJIFUNZE NA KUHAMASIKA

Pata Makala Inapotoka

Weka email yako hapa na uwe wa kwanza kupata makala nzuri inapowekwa kwenye mtandao huu.

Washirikishe Wengine Makala Hii Nzuri

Makala Zinazohusiana na Hii

0 comments:

USIACHE KUWEKA MAONI YAKO HAPA.

© 2013 AMKA MTANZANIA. WP Theme-junkie converted by BloggerTheme9
Blogger templates | Distributed By: BloggerBulk Proudly Powered by Blogger.
back to top