Wednesday, November 4, 2015

Hizi Ni Sababu Kwa Nini Baadhi Ya Watu Wanaopata Fedha Nyingi Huishia Kufa Masikini, Na Hatua Za Wewe Kuchukua.

Posted by Makirita Amani  |  at  Wednesday, November 04, 2015 No comments

Linapokuja swala la fedha, kuna misingi mitatu muhimu sana kuhusu fedha ambayo kila mtu anatakiwa kuijua.
Msingi wa kwanza ni jinsi ya kutengeneza fedha au kutafuta fedha. Msingi huu wengi kidogo wanaujua. Kila mtu anajua ni kitu gani afanye ili aweze kupata fedha. Japo katika njia hizi kuna ambazo ni za kweli na sahihi na kuna ambazo sio za kweli au sio sahihi.
Msingi wa pili ni kuzitunza fedha baada ya kuzipata. Huu ni msingi muhimu sana ambao umekuwa unawashinda watu wengi. Kwani watu wengi wanapopata fedha hujikuta wakitumia yote mpaka inaisha. Msingi huu ndio muhimu sana kwa ajili ya kufikia utajiri.
Msingi wa tatu ni kuifanya fedha uliyoitunza iweze kukuzalishia fedha zaidi. Hapa ni pale ambapo unapata fedha hata kama umelala na hufanyi kazi. Huu ni msingi muhimu sana na ndio utakaokufikisha na kukufanya uendelee kuwa tajiri.
Kuna watu wengi sana ambao wamepata fedha, tena sio kidogo ni nyingi, na kuwa na maisha bora sana lakini baadae wanapoteza fedha hizo na kuwa na maisha magumu sana na umasikini w akutupwa. 
 
Kwa lengo la kuelewana vizuri kwenye makala hii, naomba nigawe watu wanaopata fedha nyingi kwenye makundi matatu.
Kundi la kwanza ni wale ambao wanapata fedha nyingi kwa wakati mmoja bila ya kuweka juhudi zozote kwenye upatikanaji wa fedha hizo. Kundi hili lina wale ambao wanashinda bahati nasibu na pia tunaweza kuwaweka wale ambao wanaridhi mali kutoka kwa wazazi au walezi wao.
Kundi hili ndio linaongoza kwa kupoteza fedha wanazopata kwa haraka sana. Ni mara nyingi tumekuwa tunasikia mtu anashinda bahati nasibu ya fedha nyingi lakini baada ya mwaka maisha yake yanakuwa magumu kuliko hata yalivyokuwa awali.
Au kwenye urithi unaweza kushangaa mzazi alijinyima na kuweka misingi mizuri, lakini baada ya kufariki na mali kugawanywa kwa watoto baada ya muda mfupi unakuta mali zote zimekwisha, kama ni vitu vinauzwa na watu wanatumia fedha na mwishowe kurudi kwenye hali zao ngumu.
Kundi la pili ni wale wanaopata fedha nyingi kwa wakati mmoja ila wanakuwa wameweka juhudi kwenye kupata fedha hizo. Kundi hili lina wale watu ambao wameweka juhudi kubwa na hatimaye kupata fedha nyingi kwa wakati mfupi. Kwa mfano wasanii ambao wanakuwa wamefanya kazi kubwa na hatimaye kuanza kulipwa kipato kikubwa sana. Au wafanyakazi ambao wanapokea mafao yao baada ya kustaafu.
Kundi hili pia wapo kwenye nafasi kubwa ya kupoteza fedha hizi kwa haraka na kurudi kwenye maisha ya umasikini.
Kila siku tunasikia maisha ya wasanii ambao walikuwa na vipato vikubwa sana lakini baadaye wanaishia kwenye umasikini wa kutupwa. Pia tunasikia habari za wastaafu ambao baada ya kupokea mafao walijikuta wakipoteza fedha zote na kurudi kwenye umasikini.
Kundi la tatu ni wale wanaopata fedha nyingi ila wanazipata kidogo kidogo na kwa muda mrefu. Kundi hili lina wale watu ambao wameanzia chini na kupanda kidogo kidogo. Inaweza kuwa kwenye kazi au biashara, ila wanaanza na kipato kidogo na wanaendelea kuongeza na baada ya miaka mingi wanakuwa na fedha nyingi.
Kundi hili wana uwezekano mdogo sana wa kuishia kuwa masikini kwa muda mfupi. Ila pia wapo ambao wanafanya makosa na kujikuta wanapoteza kila kitu ambacho wamekifanyia kazi kwa muda mrefu.
Ni nini hasa kinasababisha hali hii ya kutoka utajiri mpaka umasikini?
Zipo sababu nyingi zinazopelekea hali hii ya kutoka utajiri mpaka umasikini wa kutupwa. Hapa tutajadili baadhi ya sababu hizo na nyingi zitawalenga wale ambao wanapata fedha nyingi kwa wakati mfupi, iwe wameweka juhudi au la. Japo pia sababu hizi zinaweza kuwahusu wale wanaojenga utajiri wao taratibu.
1. Kufikiri kuwa na fedha nyingi ndio kuwa tajiri.
Watu wengi wamekuwa wakifikiri kwamba ukiwa na fedha nyingi basi wewe ni tajiri. Lakini hili sio kweli, kuwa na fedha nyingi ambazo unatumia na hazizalishi sio utajiri, bali ni umasikini ambao umefunikwa kwa muda.
Kwa kufikiri kwamba fedha nyingi ni sawa na utajiri watu hawa huanza kuiga maisha ya utajiri wasijue kwamba matajiri hawaishi kwa kutegemea fedha walizonazo, bali uwekezaji unaowazalishia.
Kufikiri hivi kumewafanya wale wanaopata fedha nyingi kwa wakati mmoja kurudi kwenye hali yao ya umasikini haraka sana.
2. Kuruhusu matumizi yakue haraka pale kipato kinapokua.
Sababu nyingine kubwa ambayo imekuwa inawafanya watu kurudi kwenye umasikini pale wanapopata fedha nyingi kwa muda mfupi, ni kuruhusu matumizi yakue haraka kuendana na kipato walichonacho sasa.
Kuna kitu kimoja cha ajabu sana kuhusu fedha na matumizi, hata siku moja, fedha haijawahi kukosa matumizi na unaporuhusu matumizi yaongezeke kwa sababu kipato kimeongezeka, yanaongezeka kwa kasi kubwa sana na yanachukua sehemu kubwa ya fedha zako.
3. Kipimo cha fedha kwenye akili kuwa chini.
Sababu nyingine kubwa sana ambayo inawafanya wanaopata fedha nyingi kurudi kwenye umasikini ni kipimo chao cha fedha kwenye akili zao kuwa chini.
Iko hivi kila mmoja wetu ana kipimo chake cha fedha kwenye akili. Kipato unachopata sasa kinaendana na kipimo ulichojiwekea. Na kwa hali hii mipango yako yote ipo kwenye kile kiwango ulichojiwekea kwenye akili yako. kama labda kipato chako ni milioni moja, unaweka hiki kama kipimo kwenye akili yako. hivyo hata mipango yako mingi itakuwa kwenye vipimo ya milioni moja mpaka milioni kumi.
Sasa ikatokea leo umekabidhiwa milioni 100, zinakuwa nyingi sana kulingana na kile kipimo chako, hujawahi kuzifikiria, hujawahi kuzipangia. Kwa fedha hizi nyingi utajikuta unafanya mambo ya ajabu mpaka pale zitakapopungua na kurudi kwenye kile kipimo chako ulichozoea. Hii imekaa kisaikolojia zaidi na inamuathiri kila mtu, japo unaweza usielewe vizuri.
4. Kufanya maamuzi mabovu ya uwekezaji.
Watu wengi hufikiri wakishakuwa na fedha nyingi basi pia wanajua jinsi ya kuziwekeza vizuri, hasa wale ambao wanakuwa wamezipata kwa kipindi kifupi. Kwa hali hii hujikuta wanawekeza kwenye maeneo mabovu na hivyo kupoteza fedha zao.
Nafikiri umewahi kuona watu wengi wanaostaafu, wanapewa mafao yao, wanakwenda kuwekeza kwenye maeneo ambayo hawayajui vizuri na mwishowe kupoteza fedha zao zote. Unashangaa mstaafu anachukua fedha na kwenda kununua gari la biashara ila anaishia kununua gari bovu. Hivyo kila siku inakuwa ni kutengeneza gari na haoni faida.
5. Ndugu, jamaa na marafiki.
Fedha zinavutia watu, na zinavutia watu wazuri na watu wabaya pia. Na wakati ambao mtu ana fedha, huwa anavutia zaidi watu wabaya, wabaya kwa maana kwamba hawana ushauri mzuri kuhusu fedha. Watu hawa wanakuwa wamekuja ili nao wanufaike.
Ndugu nao kwa kujua umepata fedha nyingi basi wanajua matatizo yao yote yameisha na wewe ndio mkombozi. Utegemezi unakuwa mkubwa sana na hili linaweza kumrudisha mtu nyuma.
Jamaa na marafiki ndio usiseme kabisa, karibu kila siku tunasikia hadithi hizi, mtu anakuwa na marafiki wengi anapokuwa na fedha lakini zinapoisha wote wanamkimbia. Siku sio nyingi kuna mtu aliuza nyumba ya urithi hapa dar na alipata fedha nyingi kidogo, alikuwa akitembea na na kundi kubwa la marafiki kwenda bar moja mpaka nyingine, haikuchukua muda fedha ikawa imeisha na akaanza kuuza hata uwekezaji mdogo aliokuwa amefanya.
Uchukue hatua gani ili na wewe usijikute kwenye hali hii?
Wewe kama mwana mafanikio, moja ya malengo yako ni kuwa tajiri na kuendelea kuutunza utajiri huo. Kwa mazingira yanayotuzunguka hii ni kazi ngumu kiasi, lakini sio kwamba haiwezekani. Hapa kuna baadhi ya hatua unazohitaji kuchukua ili na wewe usijekufa masikini licha ya kuwa na kipindi cha utajiri kwenye maisha yako.
1....
Makala hii inaendelea kwenye KISIMA CHA MAARIFA, kama tayari ni mwanachama bonyeza haya maandishi kuendelea kusoma.
Kama bado hujajiunga jiunge na KISIMA CHA MAARIFA leo ili uendelee kufaidi makala nzuri za kukupa wewe maarifa ya kuwa na maisha bora.

JIUNGE NA KISIMA CHA MAARIFA.
1. BONYEZA HAYA MAANDISHI NA JAZA FOMU, weka taarifa zako vizuri.
2. Tuma ada ya uanachama tsh elfu 50 kwa mwaka, tangu tarehe uliyojiunga. Ada tuma kwenye namba 0717396253 au 0755953887.
3. Tuma ujumbe kwenye moja ya namba hizo wenye majina na email uliyojiunga nayo. Na kama unatumia wasap tuma ujumbe kwa wasap kwenye namba 0717396253
4. Karibu kwenye KISIMA CHA MAARIFA na ujifunze na kufanyia kazi yale ambayo ni muhimu sana.
Fanya hivyo leo, au hutafanya kabisa na kujikosesha nafasi hii nzuri ya kuyafanya maisha yako kwenda mbele zaidi.
Rafiki na kocha wako,
Makirita Amani,
makirita@kisimachamaarifa.co.tz
AMKA CONSULTANTS.

Tags:
KUHUSU AMKA MTANZANIA

AMKA MTANZANIA ni mtandao unaokuhamasisha wewe mtanzania kuchukua hatua juu ya maisha yako. Kupitia mtandao huu utajifunza na kuhamasika ili uweze kuchukua hatua ya kufikia mafanikio makubwa. Kama unataka kutumiwa makala nzuri na vitabu moja kwa moja kwenye email yako, BONYEZA MAANDISHI HAYA na ujaze fomu. KARIBU SANA UJIFUNZE NA KUHAMASIKA

Pata Makala Inapotoka

Weka email yako hapa na uwe wa kwanza kupata makala nzuri inapowekwa kwenye mtandao huu.

Washirikishe Wengine Makala Hii Nzuri

Makala Zinazohusiana na Hii

0 comments:

USIACHE KUWEKA MAONI YAKO HAPA.

© 2013 AMKA MTANZANIA. WP Theme-junkie converted by BloggerTheme9
Blogger templates | Distributed By: BloggerBulk Proudly Powered by Blogger.
back to top