Friday, December 19, 2014

Vyakula Vitano Ambavyo Vinaimarisha Afya Yako.

Posted by Makirita Amani  |  at  Friday, December 19, 2014 No comments

Sehemu kubwa ya magonjwa yanayotusumbua zama hizi yanatokana na mfumo wetu wa maisha. Magonjwa kama kisukari, presha ya kupanda na hata kansa yanatokana na mfumo wa maisha tunayoishi.

Vyakula tunavyokula, vitu tunavyokunywa na mtindo wa maisha tunaoendesha vimekuwa chanzo kikubwa cha magonjwa haya yanayosumbua watu wengi kwa sasa.

Ili kujikinga na magonjwa haya, kuna baadhi ya vitu unavyohitaji kubadili kwenye maisha yako. Leo tutajadili vyakula vitano ambavyo ukijenga tabia ya kuvitumia utajikinga na maginjwa mengi sana. Uzuri wa vyakula hivi ni kwamba vinapatikana kwa urahisi na havina gharama kubwa.

1. Nafaka ambazo hazijakobolewa.

Utumiaji wa nafaka ambazo hazijakobolewa unapunguza uwezekano wa kupata magonjwa ya moyo. Pia nafaka hizi zinaondoa sumu kwenye mwili.

nafaka

2. Bisi(Popcorn).

Huenda umekuwa ukiziona bisi na kufikiri ni chakula cha watoto. Bisi zina virutubisho vinavyoitwa polyphenols ambavyo vinapambana na seli zinazosababisha kansa.

popcorn

3. Mayai.

Mayai yana virutubisho vinavyoitwa lutein ambavyo vinaondoa sumu mwilini. Virutubisho hivi vinaweza kuyalinda macho yako na upofu.

mayai

4. Maharage.

Maharage yana virutubisho vingi ambavyo vinaondoa sumu mwilini.

maharage

5. Sukari asili.

Vyakula vyenye sukari asili kama asali na sukari guru vina virutubisho vinavyoondoa sumu kwenye mwili.

asali

Fanya mabadiliko katika vyakula unavyokula ili uweze kuimarisha afya yako.

Kwa ushauri zaidi wa kiafya andika email kwenda afya@kisimachamaarifa.co.tz

Tags: ,
KUHUSU AMKA MTANZANIA

AMKA MTANZANIA ni mtandao unaokuhamasisha wewe mtanzania kuchukua hatua juu ya maisha yako. Kupitia mtandao huu utajifunza na kuhamasika ili uweze kuchukua hatua ya kufikia mafanikio makubwa. Kama unataka kutumiwa makala nzuri na vitabu moja kwa moja kwenye email yako, BONYEZA MAANDISHI HAYA na ujaze fomu. KARIBU SANA UJIFUNZE NA KUHAMASIKA

Pata Makala Inapotoka

Weka email yako hapa na uwe wa kwanza kupata makala nzuri inapowekwa kwenye mtandao huu.

Washirikishe Wengine Makala Hii Nzuri

Makala Zinazohusiana na Hii

0 comments:

USIACHE KUWEKA MAONI YAKO HAPA.

© 2013 AMKA MTANZANIA. WP Theme-junkie converted by BloggerTheme9
Blogger templates | Distributed By: BloggerBulk Proudly Powered by Blogger.
back to top