Wednesday, October 8, 2014

Mambo Matano(5) Makubwa Yakuzingatia Unapotaka Kufungua Na Kuikuza Biashara Yako.

Posted by Makirita Amani  |  at  Wednesday, October 08, 2014 No comments

Je una malengo ya kuanzisha biashara au una nia ya kuikuza biashara yako? Basi ni muhimu sana kufahamu mambo ya kuzingatia katika biashara ili biashara yako iende vizuri. Wakati mwingine unaweza kujiuliza ni mbinu gani utumie ili kukuza biashara, ukweli ni kwamba licha ya kuwa na ushindani mkubwa wa kibiashara bado wewe kama mfanyabiashara una uwezo mkubwa wa kupandisha soko na kukuza biashara yako. Yafuatayo ni mambo 5 muhimu ya kuzingatia unapotaka kufungua au kukuza biashara yako.

1. Fanya biashara ya kipekee

Fikiri na kuwa mbunifu katika kubuni na kuibua biashara mpya. Mfano kama mahali unapotaka kufanya biashara kuna maduka ya nguo na vitu vya makazini na majumbani au biashara nyingine maarufu. Ikiwa mahali pa biashara kuna mzunguko wa watu wengi na kuna mazingira ya kupata faida nzuri unaweza kufanya biashara kama wanazofanya wengine lakini bado una kila sababu ya kuongeza biashara nyingine kwa kubuni na kuibua biashara mpya tofauti na za wafanyabiashara wengine. Kufanya hivyo utaweza kuwa mfanyabiashara wa kipekee kwa kuwa na huduma nyingi ambazo watu huhitaji kuhudumiwa. Moja ya siri ya kuongeza wateja katika biashara yako ni kuwa na huduma nyingi anazohitaji mteja. Kuwa mjanja kwa kujua wateja wako wanataka nini ili uweze kuwasogezea huduma karibu.

2. Pata mshauri wa biashara( business mentor)

Unapokuwa katika wakati mgumu wa kutatua matatizo yako ya kibiashara au unapokuwa na utata katika kufanya maamuzi sahihi ya namna ya kuanza biashara ni vizuri utafute ushauri kutoka kwa watu ambao tayari wamefanikiwa katika biashara kama yako. Pia unaweza kutafuta watu wa kukufundisha jinsi ya kufanya biashara yaani “Business Mentors” ambao watakusaidia kupata ujuzi sahihi na kukupatia maarifa kuhusu biashara yako.

3. Thaminisha bidhaa unazoziuza

Iwe biashara ndogo au kubwa bidhaa unazouza ni muhimu ziwe zenye ubora na mwonekano mzuri utakaomvutia mteja.Watu hupenda vitu vizuri, bora na vinavyodumu hivyo ni vema utengeneze bidhaa zenye ubora na thamani

4. Jiamini na usikate tamaa

Kuna wakati unapoanza biashara mambo huwa mabaya hivyo ni vema ujiamini na utafakari ni wapi umekosea au ni nini cha kufanya ili uboreshe biashara yako. Wakati mwingine unapoanzisha biashara inachukua muda watu kujua unauza nini hivyo swala la muda wa watu kujua biashara yako nalo ni jambo la kuzingatia. Hakuna mafanikio ya haraka hivyo uvumilivu na ukakamavu wako ni muhimu sana katika kukuza biashara yako. Kumbuka usikae na kusubiri sana watu waifahamu biashara yako, weka na bidii zako katika kuongeza na kupanua mtandao wa wateja wako.

5. Fanya biashara uipendayo (find your passion)

Inaaminika kuwa ikiwa mtu atafanya kazi aipendayo basi ataifanya kwa uhodari na utashi wake kuweza kupata mafanikio makubwa, swala hili ni muhimu katika kuamua ni biashara gani unapenda kuifanya. Maendeleo na mafanikio makubwa ya kazi yeyote ile huletwa kwa kufanya kazi unayoiridhia na kuipenda.

Hayo ni mambo machache na ya kawaida ya kuzingatia katika biashara yako, kuwa na ndoto kubwa ya kufanikiwa kibiashara ni vizuri lakini pia penda kujua mengi kuhusu mahusiano ya biashara yako na wateja wako kwani biashara ni watu hivyo kuwa makini kwa kila hatua unayopiga kibiashara ili kuepuka hasara.

TUPO PAMOJA

Makala hii imeandikwa na Geofrey Mwakatika, Unaweza kutembelea blog yake Geofrey Mwakatika kujifunza zaidi.

kitabu-kava-tangazo4323

KUHUSU AMKA MTANZANIA

AMKA MTANZANIA ni mtandao unaokuhamasisha wewe mtanzania kuchukua hatua juu ya maisha yako. Kupitia mtandao huu utajifunza na kuhamasika ili uweze kuchukua hatua ya kufikia mafanikio makubwa. Kama unataka kutumiwa makala nzuri na vitabu moja kwa moja kwenye email yako, BONYEZA MAANDISHI HAYA na ujaze fomu. KARIBU SANA UJIFUNZE NA KUHAMASIKA

Pata Makala Inapotoka

Weka email yako hapa na uwe wa kwanza kupata makala nzuri inapowekwa kwenye mtandao huu.

Washirikishe Wengine Makala Hii Nzuri

Makala Zinazohusiana na Hii

0 comments:

USIACHE KUWEKA MAONI YAKO HAPA.

© 2013 AMKA MTANZANIA. WP Theme-junkie converted by BloggerTheme9
Blogger templates | Distributed By: BloggerBulk Proudly Powered by Blogger.
back to top