Monday, September 22, 2014

Mambo 5 Muhimu Ya Kufanya Kabla Hujalala Leo.

Posted by Makirita Amani  |  at  Monday, September 22, 2014 No comments

Siku ya leo ndio inaelekea kuisha na kwa siku nzima ya leo umepitia mambo mengi sana. Kuna mengi umefanikiwa kufanya leo na pia kuna ambayo umepata changamoto kubwa.

Hata kama siku yako ilikuwa mbaya kiasi gani, kuna mambo mazuri uliyojifunza kwa siku hii.

Hapa kuna mambo matano muhimu unayotakiwa kufanya kabla ya kulala.

1. Fanya tathmini ya leo.

Fanya tathmini ujue umeitumiaje siku ya leo. Ni mambo gani umefanikiwa kufanya na ni yapi umeshindwa. Chukua kalamu na karatasi uandike mambo matatu uliyofanikiwa kufanya leo ambayo yamekusogeza kwenye mafanikio. Pia andika mambo matatu ambayo inabidi uyarekebishe.

2. Pangilia kesho yako.

Kabla ya kulala pangilia siku yako ya kesho. Andika mambo makubwa matatu unayohitaji kukamilisha kesho na uanze kuyafanyia kazi mapema kesho.

3. Pata muda wa kujisomea.

Tenga muda mchache wa kusoma kitabu, ndio kusoma kitabu cha kawaida.

4. Lala mapema.

Kwa kawaida watu wengi huchelewa kulala kwa sababu ambazo sio za msingi. Inaweza kuwa kuangalia tv au movie, kuperuzi mitandao mbalimbali na kadhalika. Ukilala mapema unaweza kuamka mapema ukiwa na nguvu.

5. Kaa mbali na mwanga wa vifaa.

Sasa hivi tunatumia vifaa vingi vinavyotoa mwanga mkali. Simu, kompyuta, tv hivi vinatoa mwanga mkali sana. Mwanga huu unakufanya uchelewe kupata usingizi. Hivyo ni vyema usitumie simu au kompyuta kitandani.

Anza kufanya mambo hayo matano leo na utaona mabadiliko kwenye maisha yako.

Tuko pamoja.

KUHUSU AMKA MTANZANIA

AMKA MTANZANIA ni mtandao unaokuhamasisha wewe mtanzania kuchukua hatua juu ya maisha yako. Kupitia mtandao huu utajifunza na kuhamasika ili uweze kuchukua hatua ya kufikia mafanikio makubwa. Kama unataka kutumiwa makala nzuri na vitabu moja kwa moja kwenye email yako, BONYEZA MAANDISHI HAYA na ujaze fomu. KARIBU SANA UJIFUNZE NA KUHAMASIKA

Pata Makala Inapotoka

Weka email yako hapa na uwe wa kwanza kupata makala nzuri inapowekwa kwenye mtandao huu.

Washirikishe Wengine Makala Hii Nzuri

Makala Zinazohusiana na Hii

0 comments:

USIACHE KUWEKA MAONI YAKO HAPA.

© 2013 AMKA MTANZANIA. WP Theme-junkie converted by BloggerTheme9
Blogger templates | Distributed By: BloggerBulk Proudly Powered by Blogger.
back to top