Thursday, March 27, 2014

Siri Kubwa Kwenye Biashara na Maisha; Kila Kitu Kinakufa.

Posted by Makirita Amani  |  at  Thursday, March 27, 2014 No comments

Kuna sheria moja muhimu ambayo inatawala kwenye maisha yetu binadamu. Sheria hii iko wazi ila ni wachache sana wanaojua umuhimu wake na kuitumia kufanikiwa. Ndio maana nimeiita siri muhimu kwenye maisha, kazi na hata biashara. Sheria hiyo ni kwamba kila kitu kinakufa. Huenda tayari unaijua sheria hii na unajiuliza kwa nini nasema ni siri kubwa. Kujua kwamba kila kitu kinakufa hakuwezi kukusaidia sana, ila kujua jinsi ya kutumia sheria hii ikakupelekea kufanikiwa kwenye kazi au biashara zako ni muhimu sana. Hapa tutaangalia jinsi ya kutumia sheria hii muhimu kwa mafanikio yako.

  Kabla hatujaizungumzia sheria hii muhimu hebu tuangalie mifano halisi inayotokea kwenye maisha yetu ya kila siku. Kama umewahi kuanza kazi mpya utakuwa umeshagundua kwamba mwanzoni unapata mafanikio makubwa ila siku zinavyozidi kwenda huone kama mafanikio yanaongezeka. Kama umewahi kufanya biashara au kuona biashara inayoendeshwa utagundua kwamba mwanzoni biashara inakuwa kwa kasi sana ila baadae inasimama na kunakuwa hakuna mabadiliko makubwa. Na kuna uwezekano ikafa muda unavyozidi kwenda.

  Biashara nyingi kubwa na ndogo ziko kwenye ukomo wa ukuaji. Unakuta biashara iko vile vile miaka miwili hata mitano. Unafikiri hali hii inatokana na nini? Hii inatokana na sheria kwamba kila kitu kinakufa, na kutokana na watu kushindwa kutumia sheria hii biashara zinakufa haraka kuliko walivyofikiri.

 

Kila biashara inakufa.

Biashara yoyote inapoanzishwa huwa inapitia vipindi vinne muhimu. Vipindi hivyo ni kama inavyooneshwa kwenye mchoro hapo chini.

 

ukuaji wa biashara

 

1. Kipindi cha kwanza; mwanzo wa biashara.

Kipindi hiki ndio mwanzo wa biashara. Katika kipindi hiki ndio biashara inakuwa inajijenga na bado haijapata wateja wengi. Ukuaji wa biashara na faida inakuwa kidogo sana kwenye biashara wakati huu.

2. Kipindi cha pili; ukuaji wa kasi wa biashara.

Katika kipindi hiki biashara inakuwa kwa kasi sana. Wateja ni wengi na faida ni kubwa kwenye kipindi hiki. Hapa ndipo watu wanaifurahia sana biashara na kunufaika.

3. Kipindi cha tatu; kusimama kwa ukuaji wa biashara.

Katika kipindi hiki ukuaji wa biashara unasimama. Faida haionekani kuongezeka kwa kasi kama mwanzo. Ni katika wakati huu ambapo watu wengi wameshaijua biashara hiyo na wengi wameanza kuifanya. Kwenye wakati huu unakuwa na washindani wengi kwenye biashara yako.

4. Kipindi cha nne; kuanza kuanguka kwa biashara.

Inapofika katika kipindi hiki biashara inaanza kuleta hasara badala ya faida. Ni katika kipindi hiki ambapo wateja wamepungua na faida ni kidogo na inashindwa kujiendesha yenyewe. Hii inatokana na soko kuwa na watu wengi wanaofanya biashara unayofanya na ushindani kuwa mkubwa sana.

 

Unawezaje kutumia hatua hizo nne kukuza biashara yako ili isife?

Biashara nyingi hushindwa kuendelea kwa kuwa wamiliki hawajui wafanye nini kwenye kila hatua ya maisha ya biashara. Biashara zilizodumu muda mrefu duniani na kufanikiwa sana wamiliki walijua na wanajua ni vitu gani vya kufanya ili biashara isife. Katika hatua ya tatu ya biashara ndipo penye changamoto kubwa sana kwa wafanyabiashara wengi hasa wa kitanzania.

  Hapa tutazungumza mambo matatu muhimu ya kufanya ili kuendelea kukua na kuepuka kufa kwenye hatua ya tatu na ya nne.

  Kujua mambo hayo jiunge na KISIMA CHA MAARIFA ili upate maarifa haya na mengine mengi muhimu. Kujua jinsi ya kujiunga na kisima cha maarifa bonyeza maandishi haya.

KUHUSU AMKA MTANZANIA

AMKA MTANZANIA ni mtandao unaokuhamasisha wewe mtanzania kuchukua hatua juu ya maisha yako. Kupitia mtandao huu utajifunza na kuhamasika ili uweze kuchukua hatua ya kufikia mafanikio makubwa. Kama unataka kutumiwa makala nzuri na vitabu moja kwa moja kwenye email yako, BONYEZA MAANDISHI HAYA na ujaze fomu. KARIBU SANA UJIFUNZE NA KUHAMASIKA

Pata Makala Inapotoka

Weka email yako hapa na uwe wa kwanza kupata makala nzuri inapowekwa kwenye mtandao huu.

Washirikishe Wengine Makala Hii Nzuri

Makala Zinazohusiana na Hii

0 comments:

USIACHE KUWEKA MAONI YAKO HAPA.

© 2013 AMKA MTANZANIA. WP Theme-junkie converted by BloggerTheme9
Blogger templates | Distributed By: BloggerBulk Proudly Powered by Blogger.
back to top